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Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania;

Mhe. Prof. lbrahimu Hamis Juma, Jaji Mkuu wa Mahakama ya
Tanzania;

Mhe. Dkt. Tulia Akson (MB), Spika wa Bunge, Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania;

Mhe.Jenista Mhagama (MB), Waziri Ofisi ya Rais Utumishi na
Bora;

Mhe.Innocent Bashungwa (MB), Waziri Ofisi ya Rai
na Serikali za Mitaa;

Utawala

s Tawala za Mikoa

Mhe. Jaji Dkt.Elizer Mbuki Feleshi, Mwanasheria Mkuu wa Serikali;

Mhe.Dkt. Mwinyi Tali Haji, Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya
Mapinduzi Zanzibar;

Bi. Mary Gasper Makondo, Katibu Mkuu, Wizara ya Katiba na Sheria,

Waheshimiwa Wabunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania,

Mhe. Dkt. Evaristo Longopa Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali,
Dkt. Khatibu Kazungu, Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Katiba na Sheria;
Prof.Edward Hosea, Rais wa Chama cha Wanasheria Tanganyika,
Waheshimiwa Wanasheria Wakuu wastaafu,

Waheshimiwa Majaji Wastaafu,

Wakuu wa Idara na Taasisi za Serikali Mliopo;

Wakuu wa Taasisi zilizo chini ya Wizara ya Katiba na Sheria,

Mawakili wa Serikali Mliopo;



Waandishi wa habari;
Wageni Waalikwa Mabibi na Mabwana.

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Kazi lendelee.

Napenda kuanza kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujalia afya
njema na kutukutanisha hapa siku ya leo katika Mkutano huu wa Mawakili,
ambao ni Mkutano wa Pili baada ya mkutano wa kwanza kufanyika tarehe

30 hadi 31 Agosti, 2018 ukiwakutanisha mawakili wote wa Serikali.
wa na Kauli Mbiu isemayo, “Utekelezaji

ni Nyenzo Muhimu kwa Maendeleo

Mkutano wa mwaka huu unaongoz
wa Majukumu Unaozingatia Sheria

ya Taifa.

Mheshimiwa Rais, Kipekee napenda kuchukua fursa hii kukushukuru
wewe kwa kukubali mwaliko na kutenga muda wako na kushiriki pamoja
nasi katika mkutano huu muhimu pamoja na majukumu mengi uliyo nayo.

Tunasema karibu sana Mhe. Rais.

Mheshimiwa Rais, Mheshimiwa Waziri Mkuu, Waheshmiwa Mawaziri
Mliopo na Waheshimiwa Wabunge mliopo napenda pia kuchukua nafasi hii
kuwashukuru na kuwakaribisha wawezeshaji, mawakiili wa serikali,
watumishi wote na wageni wote waliofika kushiriki nasi katika mkutano huu

tunasema karibuni sana.
Mheshimiwa Rais,

Mkutano huu wa Mawakili wa Serikali umejumuisha Mawakili kutoka
Serikali Kuu na Mamlaka za Serikali za Mitaa kwa maana ya Wizara, Idara
na Wakala za Serikali. Kwa kutambua kuwa mawakili wa serikali wengi
wapo chini ya usimamizi wa Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa yaani

Ofisi ya Rais TAMISEMI, ndio maana tumeona ni vyema pia na Mhe.
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Innocent Bashungwa (Mb), Waziri kutoka Ofisi ya Rais TAMISEMI
akashiriki nasi katika mkutano huu ili iwapo kuna maelekezo yoyote kutoka
kwako Mhe. Rais au kuna masuala ya kisheria yatakayohitaji utekelezaiji

yaweze kufanyiwa kazi kwa uharaka.
Mheshimiwa. Rais,

Mkutano huu wa Mawakili wa Serikali ni Mkutano muhimu ambao

utakwenda kuleta tija kwa mawakili wa serikali ambao ndio watekelezaji wa

majukumu mbalimbali kuhusiana na masuala yote ya kisheria na utoaji haki
nchini hususan kwenye masuala yahusu uandaaji wa Mikataba, uandaaji
wa nyaraka mbalimbali za mahakama, uendeshaji wa mashauri
mahakamani na utiaji saini wa mikataba mbalimbali yenye tijla kwa nchi

yetu n.k.
Mheshimiwa Rais,

Mkutano huu ambao ulitanguliwa na mkutano uliofanyika siku ya jana
tarehe 28 Septemba, 2022 uliohusisha Wakuu wa I|dara na Vitengo vya
Sheria kutoka Wizara, Idara na Wakala za Serikali kutoka Serikali Kuu na
Serikali za Mitaa, utajadili masuala mbalimbali kuhusiana na Chama cha
mawakili wa serikali, maadili yao n.k. yatajadiliwa na kuwekewa maazimio
ya kuboresha na kuifanya taaluma ya sheria katika utumishi wa Umma

iweze kusonga mbele kwa ufanisi.

Mheshimiwa Rais,

Mkutano huu pia utajadili masuala ya kiutumishi yanayowagusa mawakili
wa serikali kwa ujumla wake ndio maana tunaye Mhe.Jenista Mhagama

(Mb), Waziri Ofisi ya Rais, Utumishi na Utawala Bora ili kama kuna



masuala au maelekezo kutoka kwake yatakayohitaji utekelezaji yafanyiwe

kazi haraka iwezekanavyo.
Mheshimiwa Rais,

Mawakili wa Serikali wameunda chama chao ambacho kitakuwa ni
kiunganishi baina yao katika kuwekeana mipango na mikakati itakayosaidia
kuboresha taaluma ya sheria na kusimamia maadili baina yao. Sambamba
na hilo, chama hiki kinachoitwa Public Bar Association au Chama cha
Mawakili wa Serikali kilichoanzishwa kwa TS Na.589 ya mwaka 2019

ambapo ukiridhia tutaomba utuzindulie leo Mhe. Rais ili kianze kufanya

kazi rasmi na kesho tunaimani viongozi wa chama hiki watapatikana kwa

njia ya kuteuliwa kama miongozo ya kusimamia chama hiki inavyofafanua.

Mheshimiwa Rais,

Kupitia Chama cha Mawakili wa Serikali, tunatarajia kuwa na umoja wenye
nguvu na kuwa jukwaa la kuishauri Serikali katika masuala mbalimbali
yakiwemo maslahi yao, pasipo kuingiza harakati na siasa, kikijikita katika

madhumuni ya kuanzishwa kwake yakiwemo:

a) Kuwa jukwaa la majadiliano la masuala mbalimbali;

b) Kuwakilisha mawazo ya wanachama yanayoathiri taaluma yao;

c) Kuimarisha mfumo wa kisheria inayoathiri sekta ya sheria katika
Utumishi wa Umma; na

d) Kusimamia na kuendesha mafunzo mbalimbali kwa mawakili walio

katika utumishi wa Umma:
Mheshimiwa Rais,

Kwa kuwa siku hii ni yako, na ninatambua wewe kama Mama na kama
tujuavyo, mama siku zote furaha yake ni kuona watoto wake wakikaa kwa
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upendo na kwa umoja, na watoto siku zote huwa ni wasikivu pale mama
anapozungumza au kutoa maagizo, Kwa mara nyingine, kwa niaba ya
Wizara, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Mawakili wa Serikali
wote naomba tena nikushukuru sana kwa kukubali wito wetu na kujumuika
nasi siku ya leo. Sasa naomba nikukaribishe uweze kuongea na mawakili
wa Serikali ambao wapo tayari kukusikiliza kwa sasa.

Mungu Ibariki Afrika
Mungu Ibariki Tanzania,

Asanteni sana kwa kunisikiliza.



